..::Vật Lý Việt Nam::..  

Trang Chủ Tạp Chí VLVN Thư Viện Thành Viên Xuất Sắc Bảng Xếp Hạng Theo Tháng Bản Rút Gọn
Trở lại   ..::Vật Lý Việt Nam::.. > Những thứ linh tinh > Góc thư giãn - trò chuyện -làm quen
Ghi Danh Hỏi/ÐápLuật Diễn Đàn Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-09-2010, 06:39 PM   #1
khong_ten
Junior Member

khong_ten's Avatar

Quốc gia:
khong_ten is on a distinguished road
Chê bai: 0
Bị chê 1 lần trong 1 bài
Cám ơn: 6
Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
vật lý hạt nhân--->đh KHTN

cho em hỏi có phải đại học KHTN TPHCM có chuyên ngành điện hạt nhân không? Nếu có thì nó thuộc ngành học nào, sao em không tìm thấy trên khung điểm tuyển sinh, năm vừa rồi ngành này bao nhiêu điểm vậy các huynh?
khong_ten is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-09-2010, 07:02 PM   #2
Una
Administrator

Una's Avatar

Quốc gia:
Una is on a distinguished road
Chê bai: 3
Bị chê 8 lần trong 8 bài
Cám ơn: 116
Được cám ơn 197 lần trong 76 bài
Trích:
Nguyên văn bởi khong_ten
cho em hỏi có phải đại học KHTN TPHCM có chuyên ngành điện hạt nhân không? Nếu có thì nó thuộc ngành học nào, sao em không tìm thấy trên khung điểm tuyển sinh, năm vừa rồi ngành này bao nhiêu điểm vậy các huynh?

Em có thể tìm hiểu thông tinở đây.
Về điểm xét tuyển em search là ra mà. Chỉ cần 20 là vào ngon rồi đấy!
^^..
khong_ten (07-09-2010)
Old 07-09-2010, 07:04 PM   #3
khong_ten
Junior Member

khong_ten's Avatar

Quốc gia:
khong_ten is on a distinguished road
Bị chê 1 lần trong 1 bài
Cám ơn: 6
zậy là nó thuộc ngành vật lý của đại học khoa học tự nhiên hả anh? Nhưng mà 20đ thì cao quá, sao em tưởng ngành vật lý của đh KHTN chỉ khoảng 14-15 thoy màh :confused:
khong_ten is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-09-2010, 07:10 PM   #4
Una
Administrator

Una's Avatar

Quốc gia:
Una is on a distinguished road
Chê bai: 3
Bị chê 8 lần trong 8 bài
Cám ơn: 116
Được cám ơn 197 lần trong 76 bài
Uh, đúng là điểm chuẩn của Khoa học tự nhiên HCM chỉ khoảng đó thôi.
Ý anh là, nếu em có thể đạt được chừng đó thì đâu cần lo lắng gì.^^.. Mấy cả anh cứ nghĩ em định thi Tự nhiên Hà Nội...
Old 04-10-2010, 08:30 PM   #5
rekkhan
Associate Member

Quốc gia:
rekkhan is on a distinguished road
Bị chê 0 lần trong 0 bài
Cám ơn: 1
Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
Trích:
Nguyên văn bởi khong_ten
uk, z anh cho em hoi no thuoc chuyen nganh` nao` cua khoa vat ly truong KHTN TPHCM zay? neu' no' tro~ thanh` nganh` mui~ nhon. nhu em de^` cap^. o~ pai` truoc thi` diem cua no co the tang len khong(vi` se~ co nhiu` nguoi` ngi~ nhu em nen se~ co nhiu` nguoi nop mah`)?

bạn chỉ cần thi vào khoa vật lý thôi, điểm tuyển mỗi năm của khoa vật lý luôn bằng điểm sàn.
Bạn có thể học vật lý hạt nhân (là 1 chuyên ngành của vật lý) sau khi hoàn tất 2 năm cơ sở.
tuy nhiên, hiện nay, ngành VLHN chưa đào tạo điện hạt nhân cho bậc đại học (ít nhất với năm mình là thế), tuy nhiên nếu bạn học lên cao học sẽ đc học về điện hạt nhân.
một ghi chú nhỏ là chương trình thiên về lý thuyết vật lý hơn là về kỹ thuật, nên sẽ hơi nặng.
rekkhan is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-03-2012, 10:22 AM   #6
nguoisieuthacmac
Junior Member

Quốc gia:
nguoisieuthacmac is on a distinguished road
Bị chê 0 lần trong 0 bài
cho em hoi khoa vat li cua dhtn tphcm co nhieu nu khong ah? va phai lam the nao moi tim dc hoc bong? nam nay em thi dh roi nen mong cac anh chi tu van dum em.
nguoisieuthacmac is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2012, 12:27 AM   #7
ooker777
Member

ooker777's Avatar

Quốc gia:
ooker777 is on a distinguished road
Bị chê 2 lần trong 2 bài
Cám ơn: 20
Được cám ơn 10 lần trong 8 bài
Trích:
cho em hoi khoa vat li cua dhtn tphcm co nhieu nu khong ah? va phai lam the nao moi tim dc hoc bong? nam nay em thi dh roi nen mong cac anh chi tu van dum em.

Học bổng đi nước ngoài: ngay năm đầu tiên (trước khi thi hk2) sẽ có học bổng đi Nga. Vì năm đầu học chưa nhiều và số người biết đến nó không lớn, nếu em muốn đi ngay từ năm 1 thì nên cố gắng học để đi. Sau đó số học bổng du học không nhiều, chủ yếu là các học bổng khuyến khích như vượt khó hay học giỏi, điều kiện thường là không rớt môn nào, trung bình môn trên 6.5. Các học bổng sau đại học nhiều và đa dạng, có thể kể đến như Eromus hay VEF.

Nếu em vào được lớp cử nhân tài năng thì rất tốt vì gặp được các thầy cô (thường là) thầy của các thầy cô lớp thường và được ưu tiên về học bổng hơn. Điều kiện vào là điểm thi đại học của em 18 trở lên.

Khoá 10 của anh chia ra 2 lớp VLH1 và VLH2. Nữ ở VLH1 chiếm khoảng 30%, ở lớp 2 thì anh ko biết. (ko biết e có âm mưu gì )

Ngành hạt nhân em sẽ được học với thầy Châu Văn Tạo, trưởng khoa Vật lý - vật lý kĩ thuật. Nếu em học thầy sẽ thấy lời thầy nói thật thấm thía

Anh hiện là SV năm 2 tại trường, nếu em cần thêm thông tin có thể liên lạc với anh để trao đổi thêm. Y!: ooker777. Website trường:http://www.hcmus.edu.vn

p/s: em nên đánh bài có dấu, luật ở đây khá nghiêm

WHAT I AM?

thay đổi nội dung bởi: ooker777, 07-03-2012 lúc 12:35 AM.
ooker777 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Các thành viên gửi lời cám ơn tới ooker777 vì bài viết này:
nguoisieuthacmac (07-03-2012), Vạn lý Độc hành (08-03-2012)
Old 07-03-2012, 12:37 AM   #8
khanhpront2012
Junior Member

Quốc gia:
khanhpront2012 is on a distinguished road
Bị chê 0 lần trong 0 bài
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
cho em hỏi : giữa Vật lý hạt nhân vs Vật lý lý thuyết thì em nên theo học ngành nào, để sau này có cơ hội việc làm tốt hơn thế.
em đang phân vân giữa 2 ngành trên , mong các anh cho em lời khuyên. Em xin cảm ơn trước
khanhpront2012 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2013, 11:38 AM   #9
mouselove
Junior Member

Quốc gia:
mouselove is on a distinguished road
Bị chê 0 lần trong 0 bài
Cám ơn: 0
Chào cả nhà! em là thành viên mới......
Cả nhà cho em hỏi về điều kiện du học ngành hạt nhân tại Nga. Nếu không thỏa mãn một trong những điều kiện của Cục đào tạo với nước ngoài đưa ra mình có thể nộp hồ sơ xin học bổng không ạ?
Chẳng hạn như điểm thi đại học không đạt 18 điểm nhưng điểm trung bình hk1 năm nhất cao thì có cơ hội không ạ?
Cảm ơn nhiều ạ!!!
mouselove is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-03-2013, 09:04 PM   #10
taurus
Junior Member

Quốc gia:
taurus is on a distinguished road
Bị chê 0 lần trong 0 bài
Cám ơn: 0
muốn biết có hay không thì cứ đến tận trường mà hỏi, sẽ được tư vấn tận tình thôi mà bạn

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài